Vì 1 thế giới không có gian lận
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cách khắc phục những lỗi thường gặp

Go down

Cách khắc phục những lỗi thường gặp Empty Cách khắc phục những lỗi thường gặp

Bài gửi by Nova_ Thu Aug 01, 2013 11:56 am

Nếu có lỗi xảy ra thì trước hết phải đọc kĩ mấy cái này và thực hiện đúng theo hướng dẫn. Nếu vẫn không được thì report và gửi kèm hình ảnh lên forum tại mục Báo lỗi game

Nick Y!M Support: landov_no

Khuyến cáo các bạn nên tự tìm hiểu và tự làm trước khi pm nick này nhé. 

Để đảm bảo vào game trơn tru thì các bạn vui lòng xem và làm theo hướng dẫn ở dưới đây trước khi post vào mục báo lỗi hoặc pm supporter.

1. Game hiện tại chơi tốt trên win xp và win 7, win 8 chưa hỗ trợ nên có thể còn lỗi.

2. Các bạn nên kiểm tra tắt UAC máy mình trước khi vào game, các bước theo trình tự sau (đối với win 7)

Cách khắc phục những lỗi thường gặp Forum

Bạn vào nút start của win, gõ uac ở dưới nó sẽ hiện ra, bạn ấn vào như hình trên thì nó sẽ ra như khung dưới

Các bạn nhớ phải để nó xuống mức cuối cùng nha.

Nếu ai đã ở mức dưới rồi thì không sao, còn những ai lúc này mới kéo xuống dưới thì sau khi ấn OK sẽ phải reset máy mới vào lại được.

3. Bỏ DEP của win (những bạn nào đã biết rõ thì vào bỏ game trong đó, còn ai không biết là gì thì vui lòng làm theo)

- Ấn chuột phải vào My Computer ---> Chọn Properties

Kế tiếp các bạn chọn mục System protection

Tại đây các bạn vào thẻ Advanced ---> rồi ấn vào settings

Các bạn tiếp tục vào thẻ như trên, và ấn chọn như trên. Sau đó ấn OK. Nếu ai giống như trên thì không cần chỉnh sửa gì thêm. Còn ai ban đầu nút chọn ở mục dưới thì có thể các bạn cần phải reset máy.

4. Lỗi hiện ra found unknown thread

thường thì lỗi này do chương trình diệt virus hoặc firewall chặn game, các bạn vào loại trừ cho game. Nếu ai không biết thì có thể pm nick mình ở trên đầu để được hướng dẫn.

5. Lỗi vào game hiện Opengl32.dll hoặc D3D incorrect (ai bị thì vui lòng chụp lại hình gửi để mình bổ sung vào) 

Lỗi này thường do driver màn hình cũ, các bạn vào dxdiag để xem driver mình để tìm rồi update.

- Đối với win 7 thì vào start gõ tìm như hình ở lỗi 2 bằng chữ dxdiag rồi chọn

- Đối với win xp thì vào run gõ dxdiag rồi enter

Các bạn xem thông tin trên web để cập nhật version mới nhất. Nếu ai không thể làm được thì pm nick ym mình ở đầu bài viết để được hướng dẫn.

6. Lỗi chương trình diệt virus chặn và phát hiện ra virus các file trong game. 

Các bạn để loại trừ vĩnh viễn, chứ đừng ấn xóa hoặc khóa. Nếu bạn nào không biết phải làm thế nào thì có thể pm nick ym ở đầu bài viết để được hướng dẫn.

Nếu các bạn mắc các lỗi khác thì qua mục https://cs4vn.forumvi.com/t4-topic để đưa lỗi lên nha.

Nhắc lại là các bạn cố tự tìm hiểu và làm trước khi pm nick support nhé.

Cám ơn.
Nova_
Nova_